ข่าวสารสำหรับสมาชิก
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

L/A LA LA LA

npatruk
bobbieziz
tonton
TAKESHI
cantona
hobbycarp
ttt1341
noobp
p.a.navigator
North_Loei
bigj
nu
Vic53
thepsakm
nattaphan
sinkkk13
sharp
miant66
Chwaoilt
Eak
Admin
25 posters

หน้า 1 จาก 12 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  Next

Go down

L/A LA LA LA Empty L/A LA LA LA

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:34 pm

Very Happy สวัสดีค่ะ กระทู้ข่าวสาร Linux/Android

คุยกันเองกับสมาชิกย้ายสถานที่มาที่นี่นะคะ ^_^ ความเคลื่อนไหวต่างๆมาแจ้งข่าวพร้อมๆกัน
มีหลายหน้านะคะ ข่าวสารล่าสุดอยู่หน้าสุดท้าย

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Wed Aug 21, 2013 3:33 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Admin
Admin

https://newstalk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

L/A LA LA LA Empty Re: L/A LA LA LA

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:39 pm

ข้อความเก่าประมาณวันที่ 1 สค

สวัสดีค่ะ ^_^ ข่าวสาร IPTV สำหรับสมาชิกฉบับแรกวันนี

1. แจ้งเหตุการณ์เมื่อหลายวันก่อน วิศวกรคนจีนในบริษัทที่รับจ้างทำระบบ iptv ให้กับคนไทย แอบแฮกระบบของเจ้าบ้านมาหลายวันแล้วล่ะเจ้าบ้านก็คอย block มาตลอด จนล่าสุุดเมื่อ3วันก่อน วิศวรกรอยากคุยกับเจ้าบ้านแต่ไม่รู้ใครเป็นเจ้าของ เลยทำการลบข้อมูลใน database แล้วใส่ email ของตัวเอง ให้เจ้าบ้านคนไทยติดต่อไป เป็นเหตุให้ iptv ดูไม่ได้หลายชั่วโมงวันที่ 26/7 ตอนบ่ายสี่โมง-สองทุ่มกว่า เพราะเจ้าบ้านแก้ปัญหาโดยการ ย้ายฐานทัพไปที่ สำรอง ชั่วคราวรีบสร้าง db ขึ้น **ลูกค้าต้องเปิดปิดเครื่องใหม่ถึงดูได้***

2. เคลียร์กันจบเรียบร้อย (คนจีนอยากได้ช่องโป๊ *_* กำ อยากได้ช่องโป๊น่าจะขอกันดีๆเนอะ)

เช้ามืด 27/7/13 ย้ายบ้านกลับสู่สภาวะปกติค่ะ เจ้าบ้านก็ต้องย้ายลิ๊งค์กันใหม่อีกรอบ ลูกค้าเปิดปิดเครื่องกันอีกหลายรอบ กว่าจะเข้าที่

แก้ช่องที่มีคนแจ้ง คนนั้นให้ช่องนี้ คนนี้ช่องนั้น ทำไปทำมารีบู๊ตเครื่องแล้วค้างทั้งเซิฟเมื่อคืนนี้ ก็ให้คนที่ดูแลต้องถอดปลั๊กออกเพราะว่าเซิฟค้าง บู๊ตไม่ขึ้นค่ะ เสร็จสิ้นเมื่อคืนตอน 5 ทุ่มกว่า

เปิดปิดเครื่องค่ะ ทุกวันแนะนำให้ปิดเครื่อง ไม่ใช่ standby นะคะ สำหรับแอนดรอยด์แล้วเปิดเครื่องใหม่ให้เชื่อมข้อมูลใหม่ จะได้ตรงกัน

3. ช่องที่ขึ้น E16 เกี่ยวกับสายสัญญาณ ฝนตกหนักจะขึ้นแบบนี้ที่่ฝั่งต้นทางนะคะ พอฝนหยุดจะหายไปเอง

4. ช่องรายการของ 2 หายไปหลายช่องต่างจากเมื่อก่อน ถ้าจำได้ต้นเดือน มิย กำลังลืมตาอ้าปากช่อง HD มาเพียบเลยเกือบ30ช่อง VODก็เพิ่มหนังไป1500เลย จากนั้นเจ้าของลิขสิทธิ์มาตัดสัญญาณกล่องแท้ออกหมดเป็นล็อตใหญ่ครั้งที่ 2 ในรอบปี ดังนั้น จะมีการทำระบบป้องกันจุดนี้ให้สำเร็จก่อนติดตั้งใหม่ ท่านทราบหรือไม่ว่าเกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์นั้น โดนเยอะ จะตั้งทันทีเลยยังไม่ได้ ตอนนี้ตั้งในส่วนที่เป็นช่องหลักที่คนดูเยอะ (เจ้าบ้านโดนปิดมาหลายรอบ หลายล็อตแล้วค่ะ ล่าสุดเป็นการรวมตัวกันจากหลายเซิฟ ช่วยกันแชร์ช่องก่อน บางช่องคอนโทรลเองไมได้ทั้งหมด ต้องแจ้งบ้านอื่นอีกที

ส่วนของเจ้าบ้านเอง จะจัดทำระบบป้องกันให้เสร็จ ถึงจะตั้งใหม่ ที่ตั้งบางช่องไว้ให้คือเสี่ยงโดนตัดอีกรอบคะ)

5. ช่องฟุตบอลพรีเมียร์ลีครอเดือน สค กำลังรออุปกรณ์หลายอย่างจะทำให้มีดูครบทุกแมช แต่ภาษาอังกฤษกับพม่า แต่ยังไม่เอาของ CTH แน่นอนค่ะ เพราะ cth เพิ่งมาใหม่นะคะยังมีน้อยคนใช้ อาจมีปัญหากระทบกระทั่งกันง่าย เจ้าบ้านกลัวโดนยิง

6. ช่องที่ดูไม่ได้จะเอาออกไปก่อนเพื่อไม่ให้หมุนติ้ว รอทำเสร็จจะใส่เข้าไปดังเดิม เดี๋ยวเราจะช่วยลิสต์แล้วส่งให้เซิฟเอาออกไป

ปล. Akumoshop ไม่ใช่เจ้าของบ้านนะคะ เจ้าบ้านมีเครือข่ายทั่วไปหมด แต่เราจะช่วยประสานงานผู้ที่ซื้อกล่องกับเราให้เจ้าบ้านค่ะ ^_^ มีอะไรแจ้งมาได้ จะเล่าความเป็นไปให้สมาชิกทราบ เล่าหนเดียวในนี้เลยคะ ลูกค้ามาหาเยอะ เล่าบ่อยๆ เหนื่อยคะ อิอิ

เราทราบความยากลำบากของผู้จัดทำทั้งหลายเป็นอย่างดี มาตลอดเลย พวกเขาก็ทำอาชีพนี้เลี้ยงปากท้องอยู่แล้ว ก็พยายามทำให้ดีที่สุดแหละค่ะ ไม่ได้นั่งนิ่งดูดายอยู่เฉยๆ พวกเราฐานะคนดูของเถื่อนอยากให้เข้าใจบ้างค่ะ เลยเอามาแชร์ให้ฟังบ้างค่ะ ^_^

*********************************************************************************

รายการช่องจะไม่พูดชื่อออกอากาศ ให้เป็นที่น่าหมั่นไส้ แล้วเขาจะมาตัดค่ะ ^_^ ทราบมาแบบนี้

อย่างกระทู้ 711 จะมีเจ้าของลิขสิทธิ์คอยมาสอดส่องดู เขาก็รู้กันอยู่ แต่พอบอกชื่อช่องโจ่งครึ่ม คนสนใจเยอะ ก็จะซวยได้ค่ะ

====================

กลุ่มของ CTH ค่อนข้างเชี่ยวชาญด้าน IPTV เหมือนกันนะคะ แวดวงใกล้เคียงกัน และเป็นกลุ่มคนในเครื่องแบบทหารตำรวจค่ะ มีคนบอกต่อกันมาค่ะ เท่าที่ทราบ ^_^'

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #2
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาต้นเดือนอาจจะมาตัดกันอีกระลอก ข่าววงในเมาท์ ทั้งลูกค้าแท้ก็ต้องไปยื่นบัตรปขข ขอต่อสัญญาณ กรณีสุ่มโดน

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #3
ton (Guest)
ton.siripong@gmail.com
27.55.146.x
2 สัปดาห์ที่ผ่านมาดีครับมีอะไรจะได้ทราบข้อมูลที่บอร์ดนี้

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #4
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมา เซิฟจะเพิ่มช่องวีคนี้แล้วอะค่ะ แต่เป็นช่องบอลก่อนนะคะ ของเมืองนอก ... เหมือนดู Special นะคะ ภาษาฟังไม่ออกแต่เข้าใจค่ะ ^_^ จะได้ไม่ต้องสู้กับลิขสิทธิ์

แต่นอกจากนี้เราจะมีของเล่นใหม่ ใกล้จะสั่งมาแล้วแต่ต้องติดจานอะค่ะ แบบลูกผสมนะคะ แต่ช่องมีน้อยกว่า ช่องหนังไม่ค่อยมี หนังน้อย แต่เป็นหนังใหม่ เห็นมีช่อง C วางไว้ 6 ช่องแต่ยังไม่มีรายการใดๆ ถ้ามีความคืบหน้าจะมาบอกค่ะ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #5
Eak (Guest)

223.207.202.x
2 สัปดาห์ที่ผ่านมาเรื่องช่องกีฬา ผมว่าน่าสมัคร astro sport 1-4 กล่องแท้ไปเลย หรือถ้าจะให้ครบๆ ก็เพิ่มช่อง fox sport,star sport ไปด้วยก็จะดี ไม่ต้องกลัวน้องใหม่เค้าตามราวีด้วยครับ ^^ // skynet ของพม่าบอกตรงๆ ภาพมันห่วยอ่ะ ยกเว้นเอาช่อง HD ของ skynet มาแทน SD อ่ะครับ *** ขอเสนอความเห็นแบบนี้คร้าบบ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #6
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาastro การ์ดตายกันหมดไงคะ เขาส่งเครื่องไปเปลี่ยนที่มาเลย์วไม่รู้ได้ยัง ไม่กล้าจุกจิกมากทำเสียงเข้มใส่แบบว่าไม่ว่างแคะ แงๆๆ

แจ้งช่อง axn hd ให้ค่ะ กล่องเวียดนามเป็นกล่องแท้เห็นว่างั้นค่ะจะมีภาษาอังกฤษ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #7
Eak (Guest)

49.49.122.x
2 สัปดาห์ที่ผ่านมาที่บอกว่าให้ stream ของ astro หมายถึงต้องใช้กับกล่องแท้ของเค้าครับผม เหมือนที่ stream ของทรูนี่ล่ะ ^_^

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #8
azboxdream (Guest)
azboxdream@yahoo.com
110.49.207.x
2 สัปดาห์ที่ผ่านมาขอชมด้วยใจจริงครับ ว่าคุณ Akumo Support ดีมาก ๆ ครับ
พอดีรบกวนไปหลายรอบ ....อิอิ Smile

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #9
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาที่บอกว่าให้ stream ของ astro หมายถึงต้องใช้กับกล่องแท้ของเค้าครับผม เหมือนที่ stream ของทรูนี่ล่ะ ^_^
ใช่ค่ะ เขาให้เปลี่ยนastro เป็นกล่องhd ่องข่าวพวก cnbc เอาจากแอสโตรด้วยค่ะพยายามเลี่ยงพี่ทู เลยภาพยังไม่มาเลย เขาบอกว่ารออะค่ะ ลำบากนิดกน่อยผู้ประสานงา ตามมากไปเดี๋ยวพวกเซิฟไม่รับสายอีก เขาบอกว่ารู้แล้วก็ต้องรอนะคะ please wait T.T

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #10
Eak (Guest)

49.48.222.x
ใช่ค่ะ เขาให้เปลี่ยนastro เป็นกล่องhd ่องข่าวพวก cnbc เอาจากแอสโตรด้วยค่ะพยายามเลี่ยงพี่ทู เลยภาพยังไม่มาเลย เขาบอกว่ารออะค่ะ ลำบากนิดกน่อยผู้ประสานงา ตามมากไปเดี๋ยวพวกเซิฟไม่รับสายอีก เขาบอกว่ารู้แล้วก็ต้องรอนะคะ please wait T.T
เย้...พวกช่องข่าว CNN CNBC BBC เอาจาก K+ เวียดนามก็ได้นิครับ ตอนนี้ on air แล้ว หลังจากหายไปเพราะต้องขออนุญาตจากหน่วยงานของประเทศเค้า

Admin
Admin

https://newstalk.thai-forum.net

L/A LA LA LA Empty Re: L/A LA LA LA

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:41 pm

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #11
เจ้าของร้าน

เย้...พวกช่องข่าว CNN CNBC BBC เอาจาก K+ เวียดนามก็ได้นิครับ ตอนนี้ on air แล้ว หลังจากหายไปเพราะต้องขออนุญาตจากหน่วยงานของประเทศเค้า
^_^ ช่างเขาเถอะค่ะ เขาคงรู้วิธีการเยอะกว่าเรา ปล่อยเขาทำไป เขามีหน้าที่ทำให้เราดู เนอะ อย่าไปซีเรียส เพราะว่าคนทำเซิฟเขาต้องทำอาชีพนี้เลี้ยงปากท้องเขาค่ะ ถ้ามัวช้าก็มีคู่แข่งนะ ลูกค้าหนีไปหมดนะ อยู่ใน thaidreambox มานานแล้วค่ะคนนี้ ...
เมื่อสักครู่โทรไปถามว่า ติดอะไรไหมพี่ ช่องที่หาย เช่น axn hd ช่องนี้คนดูเยอะ เขาชอบหยอกเราเล่นอะค่ะ บอกว่า ไม่ติดๆ ไม่มีปัญหา แต่ทำอะไรไม่บอก ไม่บอก รอ ๆๆ

จะขอแอ๊ด Mac เข้าระบบก็บอกให้ รอๆๆๆ

งั้นก็รอไปก่อนค่ะ ดูอย่างอื่นไปก่อนนะคะ อิอิ ^_^'

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #12
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาคนขอย้ายบ้านมาอยู่บ้านหลังเดียวกับพวกเราเพียบเลยค่ะ ช่วง2วีคที่ผ่านมา .. ไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้นนะคะ ก็ดีค่ะ อบอุ่นดีย้ายมา ... นี่แสดงว่า คงไม่มีบ้านไหนเพอร์เฟคนะคะ .. เป็นธรรมดา ^__^ (แต่ว่าเซิฟเรางานยุ่งไม่ค่อยว่างแอ๊ด ต้องรอ ห้ามเร่งอีกต่างหาก)

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #13
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมา30/7/13 แจ้งข่าวสารอัพเดต เจ้าบ้านไม่ได้นอนเลยช่วงนี้

อีก 2 วันช่องที่เหลือจะกลับมาค่ะ อุปกรณ์ชุดแรกเสร็จแล้ว จะเริ่มทดสอบตอนเขาตรวจจับต้นเดือนโดยวางไม่กี่ช่อง ที่เหลือจะเป็นความร่วมมือของเจ้าบ้านอื่นที่ช่วยแชร์ ถ้าช่องที่ทำไม่โดนตัดก็จะขึ้นให้เต็มระบบ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #14
เจ้าของร้าน

เรานำเสนอตามคุณเอกไปแล้วนะคะ ^_^ แล้วแต่พิจารณาค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

พวกช่องของพม่าบอลจะครบคู่ค่ะ
ของเวียดนามมีไม่ครบ แต่เวียดนาม HD มีบอลภาษาอังกฤษด้วยสำหรับกล่องแท้ค่ะ แต่กล่อง dreambox ธรรมดาจะมีแต่ภาษาเวียดนาม.. ตอนนี้ก็ทดสอบอยู่เพราะใส่เข้ามาแล้วมันแฮงก์บ่อยค่ะ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #15
Eak (Guest)

223.206.190.x
2 สัปดาห์ที่ผ่านมาได้ข่าวว่ากล่อง GMM มีช่องของ Fox Network เพิ่มมาอีกหลายช่องฝากให้เจ้าบ้านช่วยติดตามด้วยนะคร้าบ ^_^

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #16
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาได้ค่ะ..จะบอกให้ค่ะ

31/7/13 แจ้งข่าว.... ช่วงต้นเดือนสค.(คาดคะเน) หากใครพบข้อความขึ้นเลขสมาชิกสมารท์การ์ดในช่องรายการใด รบกวนรีบแจ้งข่าวทาง email akumo@yahoo.com, 0856699494 ให้หน่อยนะคะ

บางช่องมาจากเพื่อนร่วมวงช่วยกันแชร์มิได้มีระบบป้องกันค่ะอาจจะมีขึ้นเลขสมาชิกได้ ส่วนระบบใหม่เริ่มทดสอบพรุ่งนี้ค่ะ เพราะเจ้าของบ้านบอกมาเมื่อวานว่าอีก 2 วัน ^__^ เพิ่มมาอีก...กี่ช่องไม่รู้แต่ไม่เยอะค่ะมาทดสอบก่อนน่าจะเป็นพวก HD ค่ะ ถ้าผ่าน...ก็จะขึ้นเต็ม (ผ่านคือเครื่องมันก็ดับนะคะ แต่ไม่เสียของ)

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #17
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมา31/7/13 22.40 ทางเจ้าบ้านแจ้งว่า ช่องทูกลายเป็นจอสีชมพูหลายช่องเลยต้องดึงการ์ดออก ทูเขียนว่าระบบขัดข้องประมาณนั้น ไม่รู้ว่าใครใช้กล่องแท้มีอาการแบบนี้บ้างไหม หรือว่าเขาจะปรับเป็น 50ช่องเอชดี??

hardware ที่เอามาใหม่ ตัดสัญญาณออกทั้งวันเลย เช่นดูหนังผีจอมันมืดๆสลัวๆ ก็ตัด .. ตัดบ่อยเกินเจ้าบ้านบอกกำลังแก้โปรแกรมอยู่คะ +.+'

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #18
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาขอชมด้วยใจจริงครับ ว่าคุณ Akumo Support ดีมาก ๆ ครับ
พอดีรบกวนไปหลายรอบ ....อิอิ Smile

ลืมขอบพระคุณท่าน azbox เลยค่ะ ^__^ ขอบพระคุณที่ให้กำลังใจค่ะ คนประสานงาค่อนข้างเครียดนะคะ ช่วยเข้ามาอ่านหน่อย เป็นกระทู้แจกแจงปัญหาและการแก้ไขนะคะ เพื่อสมาชิกจะได้เข้าใจว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างและรอคอยได้ ... เจ้าบ้านก็อยากทำให้ดีๆค่ะ เชื่อสิคะ ^_^'

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #19
Eak (Guest)

223.206.188.x
2 สัปดาห์ที่ผ่านมาฝากท่านเจ้าบ้านช่วยดูช่อง sport1 ให้หน่อยครับ เวลาภาพเคลื่อนไหวหรือแพนกล้อง สีของภาพจะเหลื่อมกันดูแล้วปวดตาครับ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #20
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมา2-Aug ช่องต่างๆที่แจ้งมา axn cnn ที่มันหายไป กลับมาแล้วนะคะ ลองเช็คดู

ที่เหลือ(nhk) เครื่องมาพรุ่งนี้ พวก cnn ก็มาจากเวียดนามค่ะ เชิญชม พวกปรับภาพยังไม่ว่างทำค่ะมีดูไปก่อนดีกว่าไม่มี ส่วนช่องพม่าบอลครบ ช่องนึงก็เครื่องประมาณหมื่นกว่าบาทนะคะ จะเอามาให้เพิ่มเป็น4ช่องครบทุกคู่ค่ะ ก็5หมื่นแล้วค่ะเซิฟบอกว่าไม่ชัดแต่แพงนะคะแต่จะทำให้ดู และจะเสริมด้วยเวียดนามอีกแรงนึงช่องนึงก็ประมาณ14,500บาทค่ะ และแอสโตรก็รอเครื่องเหมือนกันค่ะเครื่องนึงสองหมื่นกว่าค่ะ ที่เขาตัดการ์ดไปน่ะค่ะรอเปลี่ยนใหม่ คือ BACKUP หลายอันช่วยเสริมตอนฝนตกดูไม่ได้ค่ะ เจ้าบ้านบอกว่าพยายามทำให้ค่ะ ได้รายเดือนคนละสองร้อยยังไม่ค่อยคุ้มค่าเน็ตค่าไฟ ^_^ แต่จะรอให้ลูกค้าเยอะๆตามเป้า เพราะที่ผ่านมาโดนตัดไปเยอะเป็น 100 กล่องเสียไป กล่องละ 3พันกว่าบาทกล่องซื้อขาด เลยเป็นสาเหตุต้องทำระบบรักษาความปลอดภัยก่อนต้องใช้เวลารอหน่อยค่ะ อยากให้ลูกค้าเห็นใจ

ช่องที่ทำระบบความปลอดภัย ส่งกลับไปแก้ไข hardware ก่อนนะคะและจะแก้ไข firmware หากทำได้ เพราะมันตัดดับอยู่ตลอดเวลา มันตัดบ่อยเยอะไปหน่อยค่ะ ถ้าสองวิธีนี้แก้ไขสำเร็จ จะวางให้ตรึมค่ะ

อยู่ในนี้ยังไม่แน่ใจความปลอดภัยมากนัก ^_^ แต่คนคงอ่านน้อยล่ะมั๊ง

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:41 pm

ความคิดเห็นที่ #21
เจ้าของร้าน

2 สัปดาห์ที่ผ่านมาแจ้งช่อง Sport1 ไปแล้วนะคะ วันนี้มีบอลซะด้วยของหงส์แดง

วันนี้เพิ่ม K Plus เข้ามา

ฝนตก สัญญาณจานไม่ค่อยดีค่ะ อย่าลืมนะคะ ฝนตกที่ไหน ฝนตกที่ต้นทางผู้ติดตั้ังห้องส่ง ซึ่งเราก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะอยู่ที่ใด ^_^

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #22
tonton (Guest)

118.172.210.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาฝากตามช่องสารคดี nat geo hd ของพี่2 ให้ด้วยนะครับ หายไปนานแล้ว อิอิ Wink

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #23
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาฝากตามช่องสารคดี nat geo hd ของพี่2 ให้ด้วยนะครับ หายไปนานแล้ว อิอิ Wink

คือ เรารายงานตั้งแต่ตอนต้นให้ทราบแล้วนะคะว่า พี่ 2 ตัดกล่องสัญญาณอยู่ตลอด ใส่ไปก็ไม่นิ่งและเสียของ กล่องละ3800 อะค่ะดูฟรี1ปี เสียไปร้อยกล่องแล้ว จะให้ใส่เลยยังไม่ได้ค่ะ แต่ถ้าต้องการจริงๆ เจ้าบ้านจะใส่ให้ แต่บอกก่อนนะคะว่า ไม่นิ่ง เพราะของบ้านอื่นช่วยแชร์มา ไม่สามารถไป control บ้านอื่นมากๆได้ รอวัน จ แล้วกันค่ะ (หลายช่องก็มีขอจากเพื่อนบ้านอื่นมาให้ค่ะ เพราะเจ้าบ้านเองโดนไปเยอะมากเลยไม่กล้าวางอีกเยอะๆ .... รอวางระบบป้องกันก่อนแต่ยังไม่เรียบร้อย มันตัดทั้งวันดับทั้งวันค่ะ ต้องแก้ไขใหม่ )3/8/14รายงานความคืบหน้า ตอนนี้เหลือช่องบอลของพม่าค่ะ วัน จ ดำเนินการ ส่วนช่อง Astro กล่องจะเดินทางมาวัน พฤ ค่ะ เหตุใดจึงใส่ทั้งเวียดนาม พม่า มาเลย์ ทั้งที่พม่ามีบอลครบอยู่แล้ว ทำงานซ้ำซ้อนค่าใช้จ่ายสูงกว่า ใช้ช่องของวิตามิน C อย่างเดียวก็จบ 1. เจ้าบ้านจะได้ให้ลูกบ้านได้อยู่่กันไปนานๆ ไม่อยากปิดเร็วจากเจ้าของลิขสิทธิ์ ซื้อกล่องมาโดนปิดจะเซ็งเอาได้ มองในระยะยาวกันหน่อย2. เวียดนาม พม่า มาเลย์ อยู่คนละพื้นที่ เผื่อว่าพื้นที่ A ฝนตก พื้นที่ B ฝนไม่ตก ก็ดูได้ นี่ก็เป็นการกระจายความเสี่ยงให้ค่ะ มีตัวสำรองหลายๆอัน เปลืองแต่ทำให้สำหรับกล่อง GMM รายการดีๆ ได้ข่าวว่ามาช่วงกลาง สค แต่ตอนนี้ยังไม่มีภาพ ไม่มีอะไรให้ดูค่ะ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #24
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาทั้งหมดทั้งมวล เล่าอย่างละเอียด ^__^ ไปฟังเขามาค่ะ เราไม่ใช่เจ้าบ้านนะคะ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #25
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาช่อง discovery จะเอาของเวียดนามมาใส่ให้ axn hd จะเอาเวียดนามมาใส่เช่นเดียวกันไว้ข้างๆ

เนื่องจาก เพื่อนบ้านปล่อย axn hd ให้ค่ะคอนโทรลมากไม่ได้ แต่คนดูเยอะค่ะ ^_^ เลยจะให้ช่องสำรอง

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #26
abc (Guest)

27.55.213.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาช่อง true sport 2 ไม่มีเสียงครับ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #27
Eak (Guest)

223.204.33.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาไม่รู้ว่าวันนี้ทรูเกิดใจดีอะไรขึ้นมา ปล่อย TP ช่องกีฬาให้ดูตั้งแต่ช่วงเที่ยงๆ แล้ว ณ ตอนนี้ก็ยังดูได้อยู่ รวมช่องอื่นๆ ก็ 18 ช่อง

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #28
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาไม่รู้ว่าวันนี้ทรูเกิดใจดีอะไรขึ้นมา ปล่อย TP ช่องกีฬาให้ดูตั้งแต่ช่วงเที่ยงๆ แล้ว ณ ตอนนี้ก็ยังดูได้อยู่ รวมช่องอื่นๆ ก็ 18 ช
เข้ารหัส คือ ฝนตก ...เขาไม่ปล่อยฟรีตลอดไปคะอาจจะช่วงนี้ กำลังทำแพกเกจที่จะเพิ่มเอชดี30ช่องมัง

การ์ดพม่ามาแล้วแต่ขาดเครื่องส่งแยกมา เวียดนามมาครบแต่เซิฟบอกลูกป่วยขอเลื่ิอนทำสองวัน แล้วก็จะทดลองใส่ช่อง hd ทรูคืนนี้พรุ่งนี้แล้วคะ มาจากอุปกรณ์ที่โมดิฟายเรียบร้อยแล้ว จะทดลอง 6ช่อง

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #29
Eak (Guest)

223.204.33.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาช่วงนี้ผู้ให้บริการปล่อยฟรีโปรโมทน่าดู เมื่อวานทรู (แต่ตอนนี้ล็อกไปแล้ว) วันนี้ CTH ปล่อยให้ดูฟรีบางช่องทาง Thaicom C band ... ถือว่าเป็นกำไรของพวกเราๆล่ะกัน ^_^

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #30
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาช่องบอลขาดอีก1ช่อง ต้องมี6ถึงจะครบ ...ลีนุกโดนตัดกล่องไปตอนตีหนึ่งครึ่งวันก่อนนะคะ แต่เป็นของพรรคพวก จะหามาใส่ใหม่ เซิฟยังไม่เอาของตัวเองไปใส่เลยคะผู้ช่วย บอกให้รอช่องบอลก่อน nhkเลยยังไม่ใส่จะเอาไปใส่ให้ hdที่โดนตัด

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:42 pm

ความคิดเห็นที่ #31
Eak (Guest)

49.48.223.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาได้ข่าวว่ากล่อง Clod มี CTH ด้วยใชป่ะครับ น่าจะแลกลิ้งค์มาให้กล่อง Linux ด้วย ^^

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #32
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมา เซิฟเขารู้จักกับ c เดี๋ยวโดนยิง

9/8/13 12.30 น. ตอนนี้เซิฟลีนุกโดนทูตัดเกลี้ยงเลยค่ะ เซิฟกำลังจะเปิดกล้องวิดีโอตรวจสอบว่าก่อนดับมันเป็นอย่างไรที่หน้าจอ แต่ยังไม่ได้ลงของที่ทำใหม่นะคะ ... นี่ล่ะ ลงของเยอะก็โดนเยอะ พอไม่ลงก็โดนบ่นค่ะ แย่เลยโดนอีกแย้ว....

พี่ทูจะไล่ตัดช่วงนี้ไปจนถึงวันที่10 ข่าววงในบอกให้ระวังทุกจ้าว

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #33
Eak (Guest)

49.48.223.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมา เซิฟเขารู้จักกับ c เดี๋ยวโดนยิง

9/8/13 12.30 น. ตอนนี้เซิฟลีนุกโดนทูตัดเกลี้ยงเลยค่ะ เซิฟกำลังจะเปิดกล้องวิดีโอตรวจสอบว่าก่อนดับมันเป็นอย่างไรที่หน้าจอ แต่ยังไม่ได้ลงของที่ทำใหม่นะคะ ... นี่ล่ะ ลงของเยอะก็โดนเยอะ พอไม่ลงก็โดนบ่นค่ะ แย่เลยโดนอีกแย้ว....

พี่ทูจะไล่ตัดช่วงนี้ไปจนถึงวันที่10 ข่าววงในบอกให้ระวังทุกจ้าว

แอบหวังเล็กๆ CTH ^^ // ที่ทรูบล้อกได้ เห็นบางคนเค้าบอกว่าทรูเค้าเปิดฟังก์ชั่นโชว์ข้อมูลที่หน้าจอเลย ทรูเค้าคงมีกล่องหลายเจ้านั่นล่ะครับ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #34
sharp (Guest)
sharp_prawut@hotmail.com
101.109.14.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาช่องทรู ใกล้ตายเรียบแล้วครัช พี่น้อง

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #35
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาวั่นนี้ตอนเย็น 9/8/13 4-5 โมงเย็นค่ะ ช่องทยอยมาอีกแล้ว

ปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่ค่ะ พรุ่งนี้แต่ไม่รู้กี่โมง จะมาอีกแล้วค่ะ ข่าวบอกว่าจะมาให้ตรึมเลย จริงป่าวไม่รู้คะ แล้วก็ตอนกลางคืนจะมีเซอร์ไพรส์ด้วยค่ะ แต่ไม่รู้คืนพรุ่งนี้ป่าว ข่าวบอกมาค่ะ ^_^ บอกว่าข่าวดีอะค่ะ อ้อ คุณเอกอย่าพิมพ์ชื่อเต็มได้ไหมคะ search

คนดูคงจะไม่เเหนื่อยนะคะ คนทำน่าจะเหนื่อยกว่า ^_^ แต่.... มีทางเลือกในการแก้ปัญหาค่ะ มีหลายหนทางอยู่เพียงแต่จะเลือกทางไหนคุ้มเหนื่อยหรือเปล่า....

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #36
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมา10/8/13 มาแล้วค่ะ ช่อง 19-24 K+sport 1-6 ลองเปิดดูค่ะ ทดลองออกอากาศวันนี้ ...แต่ต่อไปจะปิดตอนกลางวัน เปิดเฉพาะกลางคืนค่ะ แล้วก็เงียบกริบค่ะ ชอบกดไลค์ ถ้าไปกดขื่อ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #37
101.109.22.x
1 สัปดาห์ที่ผ่านมาเย้ ช่องทรูใกล้ฟื้นคืนชีพอีกแล้ว แอบรุ่น สารคดี เอชดีนะครัชนะ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #38
เจ้าของร้าน

1 สัปดาห์ที่ผ่านมาพี่ จะมาตัดใหม่อีกต้นเดือนหน้า 1-10 กย โดยเจ้าบ้านจะปิดเครื่องกลางคืนช่วงต้นเดือน ทำช่องเละๆ ดูไม่ได้ 55 กลบเกลื่อนคะ จากนั้นค่อยเริงร่าต่อ .. น่าสงสารจัง

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #39
101.109.0.x
6 วันที่ผ่านมา๕๕๕ เอาใจช่วยครับผม แต่ขอให้อย่ากระตุกตอนบอลเตะเป็นพอครับ ตอนอื่น ปิดช่องก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #40
abc (Guest)

115.87.146.x
6 วันที่ผ่านมาhboHD กับ foxHD ดูไมได้ครับ history หายไปแล้วเหรอครับ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:42 pm

ความคิดเห็นที่ #41
เจ้าของร้าน

5 วันที่ผ่านมาhboHD กับ foxHD ดูไมได้ครับ history หายไปแล้วเหรอครับ
ตอนนี้ดูได้แล้วกระมังคะ  วันนี้เราหยุดงาน พรุ่งนี้ด้วยค่ะวันแม่ ตอบเมลช้าวันละรอบพอค่ะ  อิอิ ... ช่องhd ตอนนี้เจ้าของบ้านไม่มีกล่องเหลืออยู่6กล่องยังไม่วางค่ะ  ที่ดูตอนนี้คือซื้อจากเพื่อนบ้านมาฉายค่ะ  

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sat Aug 17, 2013 5:55 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:43 pm

ความคิดเห็นที่ #51
171.99.100.x
2 วันที่ผ่านมาผมบอกว่าช่องไหนอ่ะครับ ที่ดูได้ตั้งนานแล้วอ่ะครับ ผมหมายถึง อยากให้เฝ้า sever อ่ะครับผม ไม่อยากให้ k+ กระตุก ตอนหมดเตะเฉยๆครับผม แต่ไม่เป็นไรครับ แก้แล้ว ก็ดีครับ อิอิ จะได้อยู่กันนานๆ

QUOTE  EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #52
เจ้าของร้าน

1 วันที่ผ่านมา15-8-13 เตรียมความพร้อมบอลของลีนุก แอนดรอย

1. Akumo จะช่วยประสานงานให้กับเจ้าของเซิฟค่ะ เรามิได้เป็นเจ้าของบ้านนะคะ ^_^ เจ้าของเซิฟมีหลายดีลเล่อร์ไม่ใช่เพียงเราคะดังนั้นการตัดสินใจก็ไม่ได้มีสิทธิ์ทำได้้ต็มที่ แต่ช่วยออกความเห็นได้คะ มีข่าวสารเราจะมาแจ้งค่ะดังนี้  ^_^  

2. ช่องวิตามินc 6ช่อง เตรียมทำไซต์หลักขึ้นมา

(ของที่เปิดฉายอยู่นั้นจะเก็บไว้เป็นตัวสำรองเผื่อฝนตกดูไม่ได้เลย ของพรรคพวกคอนโทรลไม่ค่อยได้เก็บเป็นตัวสำรอง)

เปิดเฉพาะกลางคืน ตอนนี้เป็นระบบเปิดปิดmanual อยู่ ต่อไปจะอัตโนมัติกลางวันจะหารายการอื่นมาฉาย อยู่ช่องk+sport  เป็นต้นไป

3. ช่องของพี่ทู นำของคนอื่นมาฉายอยู่ค่ะ +.+ เพราะทูตัดสัญญาณจนหมดกล่องแล้ว ไม่นิ่งเปลี่ยนลิ้งบ่อย จึงจะวางของเซิฟตนด้วยระบบป้องกันตัด (แต่ไม่แน่ใจว่าจะเอาอยู่ค่ะ). จึงคาดว่าจะวางเปิดให้เร็วๆนี้ 8ช่อง พี่ทูจะมาตัดอีกช่วงต้นเดืิอน1-10

4. ช่องของเวียดนามที่เป็นกล่องไม่แท้แฮงก์บ่อย อาจจะเก็บไว้เฉพาะของแท้ค่ะ พวก tv mont เก็บค่ะกับ K+

5. ช่องพม่าsky net ปรับภาพใหม่แล้ว ลองชมกันค่ะ มีบอลครบ

(เพิ่งทราบว่าวิตามินซี มีข้อความแจ้งแบบแปลกๆ ไม่รู้ทำอะไรอยูํ่คะ รอดูกันต่อไป)

QUOTE  EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #53
เจ้าของร้าน

1 วันที่ผ่านมาการ์ดมาเลย์มาแล้วแต่ยังไม่ได้วางคะ. ช่องของพี่ทู เอาออกแล้วค่ะ ช่องที่ดูไม่ได้พวกmotor vision..ต่างๆส่วนบอลเปิดกี่โมง บอลสดมากี่โมงก็จะเปิดตอนมาค่ะซึ่งอังกฤษเขาตื่นกันตอนเรากลางคืนค่ะ  

QUOTE  EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #54
เจ้าของร้าน

1 วันที่ผ่านมาวิตามินซีมาครบแล้วค่ะ ^_^  (แต่ยังมิใช่ตัวจริงค่ะ)

QUOTE  EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #55
เจ้าของร้าน

1 วันที่ผ่านมา16/8

ตอนนี้ c เป็นช่องที่แท้จริงแล้วนะคะ

อุปกรณ์บางตัวเสียสัญญาณไม่เข้าเครื่อง กำลังปรับให้เข้าท

nhk ช่องญี่ปุ่นมาวันนี้ skynet 6ช่องวันนี้

QUOTE  EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #56
เจ้าของร้าน

21 ชั่วโมงที่ผ่านมาวิตามินซี เปิดประมาณ2ทุ่ม ปิด 8โมงเช้า  ยังไม่มีรายการคั่นค่ะ ขอคิดก่อน

แต่วันพรุ่งนี้ไป เปิด 6 โมงเย็นปิด 8โมงเช้า

กำลังต่ออายุ sun box อีก 1 ปี เพื่อดูราลิก้าต่อ

ช่องพี่ทู อาศัยบ้านอื่นปิดตลอดโดนแฮก ของเซิฟนี้กำลังจะเดินทางติดตั้งค่ะ ติดระบบตัดสัญญาณ

ช่องพี่ทู จะมาพรุ่งนี้นะคะ

QUOTE  EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #57
เจ้าของร้าน

20 ชั่วโมงที่ผ่านมาระบบที่ทำขึ้นมาป้องกันการตัดสัญญาณป้องกันทู ยังไม่ confirm ว่าป้องกันได้้อยเปอร์เซนต์หรือไม่ค่ะ เพราะเขียนในเงื่อนไขที่ค่าดคะเนขึ้นมา...เซิฟจะมีการเปิดวิดีโอรีรันขึ้นมาให้ดูช่องนึงจากเทปที่อัดไว้ว่าในช่วงสองวันนั้นมีสัญญาณมาทั่หน้าจอแปลกๆอะไรหรือไม่ค่ะ แต่ตอนนี้ขอจัดการเรื่องบอลให้เรียบร้อย มี site สำรองทำช่องพม่า skynet 6 ช่องเอาไว้ดูบอลครบค่ะ จะปรับสัญญาณภาพให้ดีขึ้นคืนนี้ค่ะ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #42
101.109.56.x
5 วันที่ผ่านมาตอนนี้ก็ยังดูไม่ได้นะครับ 3 ช่องที่ชัด คือ hbo hd , fox movies, true sport hd ครับผม

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #43
เจ้าของร้าน

5 วันที่ผ่านมาตอนนี้ก็ยังดูไม่ได้นะครับ 3 ช่องที่ชัด คือ hbo hd , fox movies, true sport hd ครับผม
แก้ hbo true sport1 แล้วค่ะ อย่างื่นเซิฟบอกว่า รอ ไปดูอย่างอื่นก่อนค่ะ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #44
TAKESHI (Guest)
aotensa@hotmail.com
49.49.218.x
5 วันที่ผ่านมาแจ้งช่องที่มีอาการสีเพี้ยน เวลาภาพเคลื่อนไหวเร็ว รึว่วเปลี่ยนเฟลมภาพนะครับ จะมีสีเขียวๆแดงๆ ปนออกมานะครับ
skynet sport2
skynet sport3
skynet sport4
skynet sport5
ipm filmplus
gmm movie ch
gmm eurosport
gmm sport one
gmm football extra
รบกวนแก้ด้วยครับผม

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #45
เจ้าของร้าน

4 วันที่ผ่านมาเซิฟเขายังไม่แก้ค่ะ ในจุดนี้

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #46
ลูกค้า (Guest)

223.206.185.x
4 วันที่ผ่านมาFox movies HD ตอนนี้เป็น CTH stadium 1 ครับ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #47

171.101.145.x
4 วันที่ผ่านมาเมื่อไหร่พวก history hd และพวกช่องสารคดีจะกลับมา

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #48
เจ้าของร้าน

3 วันที่ผ่านมาเมื่อไหร่พวก history hd และพวกช่องสารคดีจะกลับมา
ขอไปแล้วค่ะ บอกว่าเร็วๆนี้คะhistorยค่ะ แล้วก็ขอaxn ไทยค่ะ คือบางอย่างก็ขอได้ บางอย่างก็ไม่ได้คะ

วันนี้เริ่มปิดช่อง19-24 ตอนกลางวันค่ะ เปิดตอนค่ำ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #49
171.99.117.x
3 วันที่ผ่านมาฝากด้วยนะครับ เสาร์นี้ server เฝ้าตลอดนะครับ บอลเตะอ่ะครับผม ไม่อยากให้กระตุก อิอิ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #50
เจ้าของร้าน

2 วันที่ผ่านมาช่องที่คุณ sharp บอกมันดูได้ตั้งนานแล้วค่ะ เราไม่ได้มาอัพเดต fox movie ถูกต้องแล้วคะมะเช้าค่ะ

QUOTE EDIT DELETEความคิดเห็นที่ #58
เจ้าของร้าน

14 ชั่วโมงที่ผ่านมา17/8/13 เตรียมความพร้อม EPL ค่ะ

1. เช้าวันนี้มาดูกันว่าเซิฟทำช่องอะไรให้บ้าง... ท่านควรปิดเครื่องด้วยรีโมตแล้วถอดปลั๊กก่อนนอน ตื่นเช้ามาเปิดเครื่องใหม่ ^_^ เผื่อว่าบางช่องเขาเปลี่ยนลิ๊งก์ตัวใหม่ ข้อมูลใหม่จะได้อัพเดตค่ะ (กรณีไม่เปลี่ยนลิ๊งค์ ข้อมูลมันอัพเดตออโต้)

2. ปรับช่อง วิตามินซี ให้หยาบกว่าเดิม เพราะเกรงว่า คนแห่เข้าดูตอนเย็นของการเปิดฤดูกาล 18.00 น เครื่องอาจจะน็อกได้ กระตุก แต่ถ้าราบรื่นดีพรุ่งนี้จะค่อยๆปรับให้แรงขึ้นกว่าเดิม

** งดการกล่าวอ้างพูดคุยถึงระบบโดยไม่จำเป็นในที่สาธารณะ เพื่อการใช้งานที่ยาวนาน **(เราอาจจะหาห้องย้ายไปคุยที่อื่นดีไหม +_+ )

3. มีปัญหาอะไร เรื่องด่วน akumo@yahoo.com, หรือ 0856699494 สายฮอตมาก ถ้าไม่รับก็เว้นช่วง โทรใหม่ได้ค่ะ อาจติดสาย ติดลูกค้า หรืออยู่ข้างนอกเสียงดังไม่ได้ยิน บางทีติดธุระมีค่ะ เช่นพรุ่งนี้ ^_^ ไหว้เจ้าตอนเช้าและกินข้าวกับญาติๆค่ะ สาร์ทจีนไหว้ก่อนที่อื่นค่ะ ดังนั้นไม่ค่อยสะดวกจนถึงบ่ายสองค่ะ การเติมรหัสรอภายใน 24 ชม นะคะ ท่านเติมก่อนได้ไม่ต้องรอหมดเกลี้ยง

4. ช่องของทุย จะลงช่องให้ 8 ช่องhd เป็นเครื่องที่ใส่ระบบป้องกันแล้ว คนทำขนไปวางแล้วค่ะ มีแน่ๆ sport hbo fox axn golf เน้นกีฬา (ส่วนhistoryยังไม่เฟิร์มว่าจะได้ล็อตนี้) ที่เห็นช่องหายๆอยู่เอาของชาวบ้านมายืมดู .... แต่ที่สำคัญคือคนทำกลัวมาก ว่าพีทุยจะมาเล่นงานอีกต้นเดือน กย แน่ๆค่ะ ยังไม่แน่ใจระบบของตัวเองว่าป้องกันได้100%หรือเปล่า คงต้องมาดูกันอีกที

และกระแสอีกอย่างก็คือ คนที่ชอบบอล ก็จะบอกว่า พีทุยไม่มีอะไรให้ดูแล้วล่ะ ดูสารคดี หนังที่อื่นก็ได้ เขาว่างั้น... ให้ลดจำนวนช่องลง แต่ถ้าป้องกกันได้ จะได้วางให้เต็ม แต่นี่คือ ไม่แน่ใจ...ว่าชัวร์หรือไม่ ก่อนหน้านี้ทำออกมาแล้วเทสไม่ผ่านหนนึงค่ะ

5. ช่องวิตามินซีตอนกลางวัน กำลังคิดกันค่ะว่าจะเอาหนังมาฉายวนให้ดูดีไหม ... เพราะว่า ช่องพม่า ก็มีบอลอังกฤษให้ดูครบแล้วเช่นกัน ช่องพม่าต้องปรับภาพไม่ให้เหลื่อมสีอีกด้วย

งานเยอะเลยเชียว ขออย่างเดียว ไม่งานเข้าค่ะ .. ต้องการให้ท่านๆครอบครัวเดียวกัน หลังคาลีนุกซ์ รั้วแอนดรอยด์ ^_^ ได้เข้าใจโดยพร้อมเพรียงกัน... เมื่อเราอยู่ใต้ชายคาเดียวกัน

แต่การแจ้งปัญหาในนี้ทำได้ค่ะ แต่เป็นเรื่องไม่ด่วนค่ะ เพราะเราไม่ได้นานๆ มีข่าวสารก็มาแจ้งทีค่ะ ถ้าต้องการแก้เร็ว ยิงไปที่อีเมลจะดีกว่า เราจะคัดเลือก เรื่องด่วนจัดการก่อน ดังนั้นเวลายังไม่ตอบเมลไม่ต้องแปลกใจค่ะ ... รอใน 24 ชม ถ้าไม่ตอบค่อยตามนะคะ ....

ขอบคุณค่ะ

QUOTE DELETEความคิดเห็นที่ #59

49.48.203.x
6 ชั่วโมงที่ผ่านมาเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับที่จะย้ายบอร์ด ถ้าย้ายแจ้งที่ email ลูกบ้านด้วยนะครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sat Aug 17, 2013 5:56 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 4:59 pm

HD ยังบัดกรีกันอยู่เลยค่ะ  ... ติดไม่ทัน... วันนี้เน้น พรีเมียร์ลีคก่อนนะคะ ต้องเฝ้าดูเผื่อมีปัญหาVery Happy Very Happy 

งดการพูดถึงระบบ โดยไม่จำเป็นในที่สาธารณะ  คุยกันในนี้ ลิ๊งเฉพาะสมาชิกค่ะ
....Very Happy 

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sat Aug 17, 2013 5:03 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 6:21 pm

ช่องของพี่ทุย ... ยังไม่มีนโยบายที่จะเลิกนะคะ ยังสู้ทำอยู่แม้จะโดนพีทุย ปิดไปหลายรอบแล้ว สูญเครื่องไปเป็นร้อยกล่อง.. แม้จะหาลิ๊งค์ของพันธมิตรมาใช้  ท่านก็จะเห็นว่า ช่องทรูไม่ค่อยนิ่ง  เพราะเอามาจากบ้านอื่น แต่เขารายย่อยก็โดนปิดไปหลายเจ้าแล้ว
... ทางเซิฟเวอร์ได้เครื่องแท้มาการต่ออายุต้องใช้บัตรประชาชนต่อกับทางทรู ติดprocessบางอย่างอยู่ หากล่องมาทำระบบป้องกันความปลอดภัยอีกด้วย  ป้องกันได้เพียงเงื่อนไขที่คาดคะเนขึ้นมา...  ทำแล้วไม่สำเร็จหลายครั้ง ...ครั้งนี้ถ้าพร้อมเมื่อไรจะติดตั้งให้ 8 ช่อง(ในส่วนที่ช่องหายไป) แต่เราก็ต้องรอก่อนนะคะเพราะคนทำเขาบอกว่ายาก ขอเวลาอีกนิด  ท่านใดรอไม่ได้ แจ้งมาได้ค่ะ .... (เมื่อสักครู่เห็นมีคนโพสมาจากบ้านหลังเก่า   คือบอกว่าถ้าไม่มีทรูจะยกเลิกสมาชิก ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลนะคะ250บาท แต่เราคิดว่าใจร้อนไปหน่อย แต่ถ้าต้องการแบบนั้นก็ยินดีค่ะอยากให้ท่านลองหาบ้านหลังอื่นๆดูค่ะ.. อ่านแล้วคนทำเหนื่อยนะคะ)

และ ถ้าช่องพี่ทุย  สามารถขึ้นมาได้ครบเมื่อไรระบบป้องกันสำเร็จ ต้นเดือนไม่โดนปิดอีก   เราจะปิดรับสมาชิก ที่ไม่ได้ต่ออายุนานเกิน1 เดือนค่ะ เพื่อความสบายใจและความปลอดภัย คิดเอาไว้แบบนี้นะคะ .... (แต่ถ้าระบบป้องกันไม่สำเร็จ คือทำแล้วยังโดนปิดเรื่อยๆ  จะมีข่าวมาแจ้งแน่นอนค่ะ)

วันนี้มีบอลพรีเมียร์ลีค อังกฤษ...ซึ่งคนส่วนใหญ่ 70% ที่ติดต่อมาต้องการให้จุดนี้ดี ไม่กระตุก  เซิฟเวอร์จะดูแลในส่วนนี้เป็นหลักในวันนี้  ส่วนอื่นจะทำให้ภายหลังค่ะ ขอบคุณค่ะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 7:21 pm

ช่อง CTH  อยู่ที่ K+ sport1,...., sport6
ช่อง backup ภาษาพม่า อยู่ที่ Skynet 1 ,..., 6
ปรับภาพให้มันหยาบก่อน กลัวคนทะลักแล้วกระตุก  ถ้าไม่กระตุกเซิฟจะปรับสูงขึ้น

อย่าลืมนะคะ   พวกเราอยู่ในแวดวงการ แอบดูแอบมองShocked  ค่ะ  เจ้าของบ้านอุดรูไม่ให้เราดู  เราก็หารูอื่นกันต่อไป  บางทีก็ดูได้มั่งไม่ได้มั่งต้องเข้าใจค่ะว่า แอบดูเขาอยู่ค่ะ

19.34 ฝนกำลังตกที่ site CTH สลับไซต์ 3 รอบแล้วค่ะ แต่ยังรอด

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 8:19 pm

20.00 Timer ตัดค่ะ  ตั้งใจให้ตัด 8 โมงเช้า(8am.) เปิด 6 โมงเย็นนะคะ  ตอนนี้ตั้งใหม่แล้วค่ะ  นิ่งละ  มีพม่าแบ๊กอัพไว้ค่ะกันเหนียวVery Happy Very Happy Very Happy

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 8:36 pm

ช่องเข้ารหัส ฝนตก ค่ะ Mad 
ไปดู Skynet 6 ดีไม๊ นิ่งดี ... คนทำนั่งดูอยู่ค่ะ  แต่เราไม่รู้เกิดไรขึ้นกระตุกอีกละไม่กล้าโทรบ่อย เกรงใจ
ช่อง 18 ==>  ช่อง 29  แต่ช่อง29จอเหลือติ๊ดนึง Razz

20.40 จบเกมปุ๋บ นิ่งเลย  3 ทุ่ม มาครบ 5 คู่

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sat Aug 17, 2013 8:42 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Eak Sat Aug 17, 2013 8:40 pm

ช่อง GMM หลายช่องขึ้นเข้ารหัสครับ Sad 

Eak

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 8:54 pm

Eak พิมพ์ว่า:ช่อง GMM หลายช่องขึ้นเข้ารหัสครับ Sad 
GMM ฝนตกหนักค่ะ ซู่ซ่าๆๆๆๆ Sad  อันนี้ไม่ได้เตรียมไซต์สำรองค่ะ

CTH กำลังปรับ "มันมีปัญหาลูกค้าวิ่งออกนอกไม่ได้ มันวิ่งไม่ทัน" --> ประโยคนี้ เซิฟส่งข้อความมาบอกค่ะ งงจัง คงหมายถึงจะให้วิ่งไปที่เซิฟเมืองนอกล่ะม๊งคะ Rolling Eyes

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 9:50 pm

ตอนนี้เซิฟ "ปรับให้ทุกคนเข้ามาในประเทศหละ ไปนอกไม่ไหว"

ของเราเริ่มนิ่งสักพักแล้วนะคะ เป็นอย่างไรกันบ้างคะ Very Happy Laughing Laughing Laughing Laughing  วันแรกก็ตะกุกตะกักหน่อยเนอะ ... สงสารคนที่อยู่ลานเบียร์จัง เอาแอนดรอยด์ไปเปิดวันแรก ดูบอลกระตุกพั่บๆๆๆๆๆๆ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Chwaoilt Sat Aug 17, 2013 10:45 pm

ดูบอลตั้งแต่คู่แรกมาจนถึงเวลานี้ สะดุดตลอด ดูไม่รู้เรื่อง ไม่ทราบท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหม หากไม่เป็นผมจะได้ลองเชคเน็ตครับ

Chwaoilt

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 10:54 pm

stadium1 เป็นที่เซิฟค่ะ กระตุกมาก เรามาดู stadium2 แล้วค่ะ ไม่กระตุกเลย ปล่อยเซิฟเขาแก้หาสาเหตุไปก่อนค่ะ sta1 คนดูเยอะด้วยcth วันแรก Sad

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 10:59 pm

กำลังให้ idc เช็คให้ว่าเป็นเพราะอะไร ตอนนี้เน็ตมี 6g วิ่งไป 4 g จะว่าเน็ตไม่พอก็ไม่ใช่ มันก็เหลือ ๆ กำลังเช็คหาสาเหตุค่ะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 11:35 pm

ตอนนี้เรามาดูช่อง 58 กดเลขจากรีโมต บอลฝรั่งเศส Smile ดูมาสิบนาทีละค่ะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Aug 17, 2013 11:56 pm

ไปดูอย่างอื่นกันดีกว่าค่ะ ดู skynet 6 แต่ admin จะขอตัวไปพักผ่อนแล้วนะคะ ทำอะไรไม่ได้ค่ะ รอคนมีหน้าที่ทำเขาก็ทำกันไปค่ะ Very Happy Very Happy 

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Aug 18, 2013 12:14 am

ตอนนี้ CTH 1 นิ่งอีกละ ลองดูกันนะคะ เซิฟยังคงนั่งทำอยู่น่ะค่ะ เราขอตัวนะคะ ราตรีสวัสดิ์ .... ถ้าทราบข่าวคราวอะไรมาอีก จะมาแจ้งข่าวในนี้ค่ะ มีเฉพาะสมาชิกเท่านั้นค่ะ

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by miant66 Sun Aug 18, 2013 12:20 am

เพื่อนที่อุดรบอกของเค้าไม่กะตุกเลยไหลลื่นตั้งแต่คู่แรก

miant66

ตั้งหัวข้อ by Chwaoilt Sun Aug 18, 2013 12:22 pm

miant66 พิมพ์ว่า:เพื่อนที่อุดรบอกของเค้าไม่กะตุกเลยไหลลื่นตั้งแต่คู่แรก
ไม่ทราบว่าเพื่อนคุณ ดูช่อง CTH1 หรือป่าวครับที่ไม่กระตุก เพราะของผมจะกระตุกตลอดเฉพาะช่อง CTH1 ช่องเดียว ส่วนช่องอื่นๆ มีบ้างเล็กน้อยครับ

Chwaoilt

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Aug 18, 2013 2:00 pm

มีข่าวสารมาแจ้งค่ะ
1. config ใหม่ ทดลองคืนนี้ คาดว่าคือช่วยแก้ไขได้ค่ะ ทางเจ้าบ้านติดต่อกับ idc ขอให้ช่วยเข้ามามอนิเตอร์ คนเข้ามาถล่มทลาย (idc ทำงานตอนกลางวัน กลางคืนไม่ยอมมา)
2.กรณี เตรียมแบ๊กอัพค่ะ ของ cth คอมเอาไม่อยู่เปลี่ยนหลายเซิฟเวอร์เลย

ระหว่างที่ทีมงานแก้ไขเมื่อคืนอะค่ะมันไปชนกับช่องอื่นๆด้วย ประมาณนั้นเลยมีพาลกระตุกช่องอื่น แบบยิ่งทำยิ่งแย่คนก็เสียอารมณ์บ่นจะดูด้วย คนทำก็รนๆ เดี๋ยวจะมารายงานต่อนะคะ.....

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Aug 18, 2013 8:08 pm

เซิฟกำลังดูนะคะ cth1 and 2 ตอนโฆษณาปกติ พอบอลเตะสะดุดตลอดค่ะ

Admin
Admin

หน้า 1 จาก 12 1, 2, 3 ... 10, 11, 12  Next

ขึ้นไปข้างบน